Trong 2 ngày 20,21/5/2024, trường tiểu học Bạch Đằng đã tổ chức Ngày hội Olympic các môn học với hình thức Rung Chuông Vàng. Nội dung các câu hỏi xoay quanh chủ đề rèn kỹ năng sống, kiến thức đã được học tập trong các môn học. Qua đó, các em được củng cố thêm kiến thức, kỹ năng của mình.
Ngày hội rung chuông vàng đã thu hút sự tham gia nhiệt tình của các em học sinh các khối, tạo nên không khí hào hứng, sôi nổi trong những ngày học cuối cùng của năm học 2023-2024. Mỗi khối lớp đều tìm ra được một học sinh xuất sắc nhất, giành giải Nhất và vinh dự được rung chuông vàng.
Ngoài ra, cuộc thi còn trao giải Nhì và giải Ba cho các em học sinh xuất sắc khác.
Sự kiện này không chỉ khuyến khích các em học sinh học tập, rèn luyện tư duy mà còn tạo sân chơi bổ ích, lý thú, góp phần làm phong phú thêm các hoạt động ngoại khóa trong nhà trường.